Robot trinh sát và hút khói chữa cháy chống cháy nổ RXR-YC25000BD
Mô tả ngắn gọn:
Chi tiết sản phẩm
Thẻ sản phẩm
Tổng quan sản phẩm
Phạm vi áp dụng
Công tác cứu hỏa trong các doanh nghiệp dầu khí và hóa chất quy mô lớn
Đường hầm, tàu điện ngầm, v.v. dễ bị sập và cần có lối tiếp cận để cứu hộ và chữa cháy.
Có khí dễ cháy, rò rỉ chất lỏng, có thể xảy ra vụ nổ trong môi trường cứu hộ.
Cứu hộ trong môi trường khói, khí độc và khí nguy hiểm.
Đặc điểm sản phẩm
1.★ Sử dụng thuốc lá
2. Phát hiện ★ khí độc hại và nguy hiểm
8 loại khí và 2 thông số môi trường
3.★ Lực kéo: N 6500
4.★ Truy cập Nền tảng đám mây mạng Robot
Các chỉ số kỹ thuật chính
4.1 Robot:
1. Tên sản phẩm: Robot phát hiện khói cháy
2.Mẫu: RXR-YC25000BD
7. Nguồn điện: Điện, pin lithium ba thành phần
8. Kích thước: dài 1964 mm × rộng 1298 mm × cao 1543 mm (Thông số này phù hợp với báo cáo kiểm định của Trung tâm Giám sát và Kiểm định chất lượng thiết bị phòng cháy chữa cháy quốc gia)
9. Đường kính tay lái: 2130 mm (Thông số này phù hợp với báo cáo kiểm định của Trung tâm Giám sát và Kiểm định Chất lượng Thiết bị Phòng cháy chữa cháy Quốc gia (CNPC))
10. Cân nặng: ≤ 870 kg
12.★ Khoảng cách kéo: ≥100 m (kéo hai đai nước đầy DN80)
13. Tốc độ đi bộ: 0~1,36 m/s, Điều khiển từ xa thay đổi tốc độ vô cấp
16. Chiều cao phía trên: ≥250 mm (Thông số này phù hợp với báo cáo kiểm tra của Trung tâm Giám sát và Kiểm tra chất lượng thiết bị phòng cháy chữa cháy quốc gia)
17.★ Khoảng cách từ mặt đất: 194 mm (Thông số này phù hợp với báo cáo kiểm tra của Trung tâm Giám sát và Kiểm tra Chất lượng Thiết bị Phòng cháy chữa cháy Quốc gia (NCQPC))
18. Góc ổn định bên: ≥45°
19. Thời gian đi bộ: ≥ 2,5 giờ
20. Tuổi thọ: ≥10 giờ
22. Khoảng cách truyền video: 1500 m
28. Thiết bị đầu cuối điều khiển: Thiết bị đầu cuối điều khiển từ xa tích hợp kỹ thuật số cầm tay
4.2 Hệ thống hút khói của robot:
1. Máy hút khói: Máy hút khói Redel
2.★ Lưu lượng không khí: 25.000 m³/h
3. Góc ★: -3~16°
4.★ Máy hút khói CITIC độ cao: 1210 mm
5. Áp suất làm việc: 1,0~1,2 MPa
6. Giao diện nước: Phích cắm nhanh DN80 kiểu Nhật.
7.★ Chế độ lái: Lái trên nước
8.★ Lưu lượng nước tối đa: 620 lít/phút
4.3 Hệ thống trinh sát robot:
2. Chiều cao nâng của ★ sàn nâng chống cháy nổ: chiều cao ban đầu: 1326 mm, chiều cao nâng: 2133 mm
CH4: Thể tích 0-100 phần trăm
CO: 0-1000 ppm
H2S: 0-100 ppm
CL2: 0-1000 ppm
NH3: 0-100 ppm
O2: 0-30% O2
H2: 0-1000 ppm
Phạm vi nhiệt độ: -25°C đến 60°C
Phạm vi độ ẩm: RH đến 90% RH 0%
4.4 Khả năng nhận biết video và âm thanh của robot:
3. Số điểm ảnh của camera: hàng triệu điểm ảnh HD, độ phân giải 1080p, góc rộng 60°.
4. ★ Mức độ bảo vệ camera: IP68
5. Yêu cầu kỹ thuật thu âm: thu âm hiện trường từ xa, dễ dàng nắm bắt tình hình người bị mắc kẹt, khoảng cách thu âm 5 mét, dải tần 20 Hz~20 kHz, độ nhạy ≥40 dB
4.5 Thông số cấu hình thiết bị đầu cuối điều khiển từ xa
1. Kích thước: 410*310*70 mm (Không bao gồm chiều cao cần gạt)
2. Trọng lượng toàn tải: 6,5 kg
3. Màn hình hiển thị: Màn hình LCD độ sáng cao không dưới 10 inch, chuyển mạch tín hiệu video 3 kênh.
4. Nền tảng hệ thống điều khiển: Hệ điều hành Windows 7
5. Giờ làm việc: 8 giờ
10. Công tắc nâng hệ thống trinh sát điều khiển: Có, Công tắc điểm tự đặt lại
11. Chuyển mạch video: Có, Chuyển mạch điểm tự đặt lại
12. Chức năng kéo tự động: Có, công tắc điểm tự đặt lại
13. Chức năng điều khiển ánh sáng: có, công tắc điểm tự đặt lại, phản hồi tự khóa của PC
14. Công cụ hỗ trợ: Dây đeo vai điều khiển từ xa cầm tay, chân máy di động
4.6 Chức năng Internet:
1. Chức năng GPS: Có thể tra cứu vị trí GPS và lộ trình.
4.7 Khác:
Cấu hình sản phẩm
1. Robot phát hiện khói cháy ×1
2. Thiết bị điều khiển từ xa cầm tay ×1
3. Bộ sạc thân xe (54,6 V) × 1 bộ
4. Bộ sạc điều khiển từ xa (19,6 V) × 1 bộ